RUAHA MARATHON KUTIMUA VUMBI JUMAMOSI IRINGA

MSHINDANO ya  riadha  mkoani  Iringa maarufu kama  Ruaha Marathon yanayotaraji  kufanyika  Julai 21 mwaka  huu  yamelenga  kusaidia  kuchangia pesa  kiasi cha  shilingi  milioni 700 kwa  ajili ya upanuzi wa  kituo  cha  afya  Ngome  katika Manispaa ya  Iringa.
Mratibu wa mashindano hayo Frank  Mwaisumbe ameyasema  hayo   wakati  akizungumza na  wanahabari  kuhusiana na maandalizi ya mashindano hayo ,kuwa  wamekusudia  kukusanya  pesa  kwa  ajili ya Ruaha  Marathon  na  sehemu ya  makusanyo ya  pesa  hizo yatatumika  kuchangia upanuzi wa  kituo cha  afya  cha  ngome   kilichopo  kata ya  Kihesa  mjini  Iringa .
“Kama  mnavyofahamu  kuwa  mbio  hizi  za  Ruaha  Marathon  Tanzania zimeanza  kufanyika  toka  mwaka  2011  kabla ya  kusimama  mwaka 2014  kutokana na changamoto mbali mbali ila  sasa  zimeanza  tena kwa  sura  tofauti na  hizi  ni  mbio  kubwa  sana  Tanzania  kwani  mbio  hizi zimekuwa  zikifanya mambo  makubwa manne  ambayo yote  yamelenga  kuiunga mkono  serikali ya  awamu ya  tano chini ya  Rais  Dkt  John Magufuli”
Kuwa mbio  hizo  za Ruaha Marathon   zimekuwa zikihamasisha  utunzani wa  mazingira kwa  kutunza  mto  Ruaha  ambao  ni mto mkubwa na  tegemeo kwa  Taifa  kwa mahitaji ya  umeme   ,kutangaza  utalii  katika  hifadhi ya  Taifa ya  Ruaha   ,kuibua vipaji  vya  vijana  kwani  toka  2011 mashindano  hayo   yamekuwa  yakiibua  vipaji  vya  wanariadha  nchini  na  kujiunga na mbio  za  kulipwa  pia  ni  sehemu ya  kutambua na  ukuzaji  wa  vipaji kwa  vijana na  kuwatengenezea  ajira “
Alisema  kuwa  mashindano hayo  yameweza  kurejea  kwa kasi  kutokana na  jitihada za  uongozi wa  serikali ya  wilaya  na mkoa  wa Iringa pamoja na  chama  ha  mapinduzi (CCM)  na  kuwa  wanataraji  katika mashindano hayo  ambayo yamedhaminiwa na makampuni mbali mbali kama  Asas,  Ivory ,  Kwetu NET ,Tawaqal Hoteli  na  wengine  kuwa na  sura   yenye  kuvutia  wengi  zaidi .
Mratibu huyo alisema   kuwa  mashindano hayo  yatakuwa na  mbio  za aina  mbali  mbali  kama  kilomita  5 kwa  ajili ya  wakimbiaji na  watembeaji  mbio  zitakazo  husu  familia  na  wengine ,nusu  marathon kilomita 21  zitahusu  wale  ambao  ni  wanariadha ambao  watapewa  zawadi  pia  kilomita  42  kwa kuanzia  manispaa  ya  Iringa  hadi  Igingilanyi na  kuwa  wote  watakao  maliaza  kukimbia  watapewa  cheti  cha  heshima  ya  udau  wa  maendeleo mkoa .
Mwaisumbe  alisema  katika  makusanyo ya  fedha  hizo  asilimia 30   zitaelekezwa katika upanuzi wa kituo cha  afya Ngome  kata ya Kihesa  kwa  ajili ya  kuufanya mji wa Iringa kuepukana na msongamano wa  wagonjwa  katika  Hospitali ya  rufaa ya  mkoa  wa  Iringa .
Kwa  upande  wake  mkuu  wa  wilaya ya  Iringa ambae ni mmoja  kati ya viongozi  weyeji na  washiriki wa  mashindano hayo  aliwataka  wananchi wote   kujitokeza  kushiriki mbio  hizo .
Kwani  alisema  kituo  hicho cha  afya  ngome  kinahitaji  zaidi ya  milioni 700 kwa  ajili ya  kupanua kwa  kujenga  jengo  la  ghorofa na  kuwa wote  wanaoshiriki  watambue  kuwa  wanachangia  upanuzi wa  kituo  hicho  cha  afya  ,pia  ni  sehemu ya  kujua  afya  za  wananchi  wote na kuwa watatumia  mbio  hizo  kupima afya .
Afisa  habari  wa mshindano  hayo  Denis  Nyali  alisema  kuwa  hadi  sasa  zaidi ya  watu 100  wamejiandikisha  na  kati  yao  wapo  kutoka mataifa  mbali mbali na  watanzania  na  kuwa  zoezi la  kujiandikisha na uuzaji wa  furana  linaendelea.

Related posts

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.